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Nauli mpya daladala, mabasi [
kuanza kutumika mwezi ujao

Na Mwandishi Wetu

AMLAKA ya Udhibiti
wa Usafiri Ardhini
LATRA) imetangaza
ongezeko la nauli za mabasi ya
masafa marefu, mabasi ya mijini
(daladala), teksi mtandao na
pikipiki mtandao.

Taarifa ya Mwenyekiti wa
bodi Latra, Ahmed Ame imeeleza
mamlaka hiyo imetangaza
ongezeko hilo chini ya kifungu
cha 19 cha Sheria ya Mamlaka ya
Udhibiti wa Usafiri Ardhini, Sura
ya413.

Kwa mujibu wa taarifa hiyo
kupitia Gazeti la Serikali, Latra
imefanya mapitio ya viwango
vya nauli za vyombo vya usafiri
ardhini, na kwamba nauli mpya
zitaanza kutumika siku 14 tangu
tarehe ya kutangazwa kwa taarifa
hiyo Aprili 17, mwaka huu.

“Latra itafuatilia utekelezaji wa
viwango vya nauli vilivyowekwa
katika taarifa hii ili kuhakikisha
kuwa mtoa huduma hatozi nauli
inayozidi kiwango kilichowekwa
katika taarifa hii,” ameeleza Ame.

Nauli za daladala

Tangazo limeeleza mabasi ya
mijini (daladala) kwa umbali usio-
zidi kilometa 10 nauli ni Sh 700,
kuanzia kilometa 11 hadi 15 nauli
Sh 800, kuanzia kilometa 16 hadi
20 nauti Sh 900, kuanzia kilometa
21 hadi 25 nauli Sh 1,000, kuanzia
kilometa 26 hadi 30 nauli Sh 1,200,
kuanzia kilometa 31 hadi 35 nauli
Sh 1,400 na kuanzia kilometa 36
hadi 40 nauli Sh 1,500.

“Nauli ya mwanafunzi kwa
mabasi ya mijini (daladala) kwa
umbali wa njia zote itaendelea
kuwa Shilingi 200 kwa kila safari,”
imeeleza Latra.

Nauli masafa marefu

Latra imetangaza kwa safari za
masafa marefu nauli za mabasi ya
kawaida zitakuwa Sh 5793 kwa
kilometa za barabara za lami na
Sh 66.62 kwa kilometa barabara
za vumbi.

Kwa mabasi ya kiwango cha
kawaida nauli zitakuwa Sh 74.18

kwa barabara za lami,

Nauli za teksi mtandao

Latra imeeleza teksi mtandao
zenye uwezo wa kubeba abiria
wasiozidi wanne kwa safari

isiyozidi kilometa moja nauli ya
kiwango cha chini itakuwa Sh
4,000 na kiwango cha juu Sh 5,000.

Nauli ya kuanzia safari (kwa
tripu) kiwango cha chini ni Sh
1,100 na Sh 1,200 kiwango cha juu,

Nauli kwa kilometa kiwan
chad\ininiShl,l(I) na Sh 1,300
kiwango cha juu. Nauli kwa
dakika kiwango cha chini ni Sh
120 na Sh 150 kiwango cha juu na
kamisheni ni asilimia 10 kiwango
cha chini na asilimia 20 kiwango
cha juu.

Kwa teksi mtandao zenye
uwezo wa kubeba abiria zaidi ya
wanne nauli kwa safari isiyozidi
kilometa moja kiwango cha chini
itakuwa Sh 6,000 na Sh 7,000 cha
juu
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Nauli ya kuanzia safari (kwa
tripu) kiwango cha chini itakuwa
Sh 1,300 na kiwango cha juu Sh
1,500. Nauli kwa kilometa ki-
wango cha chini itakuwa Sh 1300
na kiwango cha juu Sh 1500.

Pikipiki mtandao

Nauli za pikipiki mtandao za ‘
magurudumu mawili zikibeba
abiria mmoja kiwango cha chini
itakuwa Sh 1,500 na kiwango cha
juu Sh 2,000.

Nauli ya kuanzia safari (kwa
tripu) kiwango cha chini itakuwa
Sh 400 na Sh 500 kiwango cha juu
nakwa kilometa moja kiwango
cha chini itakuwa Sh 400 na
kiwango cha juu Sh 500.

Kwa pikipiki mtandao za ma-
gurudumu matatu zikibeba abiria
wasiozidi watatu nauli kwa safari
istyozi kilometa moja kiwango cha
chini itakuwa Sh 3,000 na Sh 4,000
kiwango cha juu,

Nauli ya kuanzia safari (kwa
tripu) kiwango cha chini itakuwa
Sh 500 na Sh 700 kiwango cha juu
na kilometa moja nauli kiwango
cha chini itakuwa Sh 700 na
kiwango cha juu Sh 900.
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